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             TAARIFA KWA UMMA 
 

 KUFUNGWA KWA UWANJA WA UHURU NA BENJAMIN MKAPA 

Wizara imepokea taarifa ya Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) ya kuufungia 
uwanja wa Uhuru kutotumiwa katika michezo inayoendelea ya Ligi Kuu kutokana na 
kutokidhi vigezo vya kikanuni vya kutumika katika michezo hiyo. 
 
Wizara inapenda kufafanua kuwa viwanja vya Uhuru na Benjamin Mkapa vilivyoko jijini 
Dar es salaam vilitangazwa kuingizwa katika mpango wa ukarabati mkubwa tangu 
Julai, 2023 ambapo vilipaswa kutokutumika kwa michezo ya Soka ikiwemo Ligi Kuu na 
michuano ya Kimataifa. 
 
Hata hivyo, kutokana na maombi ya timu zinazocheza Ligi Kuu na uhitaji mkubwa wa 
viwanja hivyo kwa ajili ya michuano ya Kimataifa, Wizara iliridhia ombi la kuendelea 
kutumika kwa viwanja hivyo wakati ukarabati ukiendelea. 
 
Kazi ya ukarabati mkubwa inaendelea katika Uwanja wa Benjamin Mkapa na ukarabati 
mkubwa wa Uwanja wa Uhuru upo mbioni kuanza baada ya taratibu za kumpata 
mkandarasi kukamilika. 
 
Kwa kuwa ni muhimu kuzingatia kanuni zinazosimamia Ligi Kuu na michuano ya 
Kimataifa, Wizara inatangaza kuvifunga viwanja vya Benjamin Mkapa na Uhuru mpaka 
hapo ukarabati utakapokamilika Oktoba, 2024. 
 
Kwa taarifa hii timu zilizoomba kutumia viwanja hivi kama viwanja vyao vya nyumbani 
zinajulishwa kutafuta viwanja vingine. Wizara inaomba radhi kwa usumbufu wowote 
ambao wanamichezo wataupata kutokana na kufungwa kwa viwanja hivi. 
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